หลังจากเข้าร่วม AIRSIDE ที่ไอเคียวเมืองปีกในปีที่แล้ว นักเชี่ยวชาญทางญี่ปุ่นจาก “Uogashi Nihonichi” ได้เปิดร้านสาขาที่สองในตลาดกลางเมือง! ร้านมีบาร์ซูชิแบบเปิดเผยภายใน ผนังมีภาพเขียวสีสดใสของภาพวาดผนังไฟนีออน ร่วมกับโคมไฟที่มีรูปร่างของขวดซอสปลาแบบญี่ปุ่น ตกแต่งด้วยสีสดใส!
![](https://ztylez.com/wp-content/uploads/2024/02/4-3.png)
ร้านในซอยทางใต้ “ซูชิคุณภาพที่ดีที่สุดในฮ่องกง” ยึดถือหลักการ “กินตามฤดูกาล” โดยจะปรับปรุงเมนูตามวัตถุดิบฤดูกาล และใช้วัตถุดิบจากตลาดประจำวันที่ส่งตรงจากญี่ปุ่นมาทุกวัน ทำอาหารทันทีทุกเมนู ไม่ว่าจะเป็นซูชิหรือซาชิมิ และยังมีเมนูพิเศษจากเชฟด้วย!
![](https://ztylez.com/wp-content/uploads/2024/02/3-3.png)
Omakase มีชุดเมนูที่มีราคาต่าง ๆ ให้เลือก เช่น “ซูชิเฉพาะของเชฟ” ที่ราคา 398 บาท รวมถึง 10 ชิ้นของซูชิและ 1 ชิ้นของโรล รสชาติหอมหวาน ชุดเมนูยังมีซุปมิโซะที่ปรุงจากไก่สดและปลาช่อน คุ้มค่ามาก!
![](https://ztylez.com/wp-content/uploads/2024/02/5-3.png)
นอกจากนี้ หากคุณชอบดื่มไวน์ญี่ปุ่น ลองลอง “Sake Flight” ที่เพิ่งเปิดตัว ที่ HK$88 คุณสามารถลิ้มรสได้ 3 ชนิดของไวน์ญี่ปุ่นที่ถูกเลือกโดยนักเรียนไวน์ญี่ปุ่น! ไวน์จะเปลี่ยนตามฤดูกาล และในขณะนี้มี “Fukushu Junmai Ginjo” ที่มีรสชาติของเมล็ดแก้วอ่อนๆ “Manotsuru Junmai Ginjo” ที่มีรสชาติเนื้อนุ่มและมีกลิ่นผลไม้ละมุน และ “Nanzen Furin Miyama Junmai” ที่มีกลิ่นของแอปเปิ้ลเขียวและลูกพีช ที่จะเข้ากับอาหารทะเลสด พร้อมลิ้มรสของอาหารสดและกลิ่นหอมอ่อนๆที่ทำให้คุณเมาใจได้!
![](https://ztylez.com/wp-content/uploads/2024/02/2-3.png)
ที่อยู่: 80 ถนนเดอฟัวดาว ซอยเซ็นทรัล ร้าน G12 ใต้ดิน
เวลาทำการ: 12 น. – 9:30 น.
โทร: 5596 7982
ขยายการอ่าน: